บล็อก

Spend Smart. Eat Smart.

วันแห่งความทรงจําใกล้จะมาถึงแล้ว…

วันแห่งความทรงจําทําให้ฉันนึกถึงบาร์บีคิวในสวนหลังบ้าน ปิกนิก และมีเพื่อนมาเยี่ยม เมื่อฉันมีแขกฉันไม่ต้องการใช้เวลาทั้งวันในการทําอาหารและฉันไม่ต้องการที่จะเกินงบประมาณอาหารของฉัน Amanda นักเรียนควบคุมอาหารของเราและฉันคิดว่าเราสามารถทําอาหารด้านล่างได้ในราคาประมาณ $ 2 ต่อคนหรือ $ 16 สําหรับกลุ่ม 8 คน เราคิดว่าจะใช้เวลาประมาณหนึ่งชั่วโมงครึ่งในการเตรียมการล่วงหน้าไม่นับการทําเบอร์เกอร์เนื่องจากจะเป็นส่วนหนึ่งของปาร์ตี้ ถ้าฉันสามารถ จํากัด ตัวเองไว้ที่ไข่ปีศาจหนึ่งฟองและคุกกี้หรือบราวนี่หนึ่งชิ้นอาหารของฉันก็ควรจะอยู่ในสภาพดีเช่นกัน!

Spend Smart. Eat Smart.

Kabobs ผลไม้—ดูสง่างาม รสชาติดี เป็นมิตรกับเด็ก

บางครั้งก็เป็นวิธีที่คุณนําเสนออาหารที่ทําให้มันพิเศษ ผลไม้ Kabobs เป็นตัวอย่าง คุณสามารถสับผลไม้และคนโยเกิร์ตลงไปได้ แต่มันจะดูไม่ดีขนาดนี้

Spend Smart. Eat Smart.

ร้านไหนดีที่สุด?

เจนนิเฟอร์ส่งข้อความถามว่ามีวิธีง่ายๆในการเปรียบเทียบราคาระหว่างร้านค้าหรือไม่? ฉันจะแบ่งปันสามวิธีที่ฉันทํา แต่ฉันแน่ใจว่ามีวิธีอื่น ๆ อีกมากมายและเราชอบที่จะได้ยินความคิดของคุณ

Spend Smart. Eat Smart.

ขอแนะนําลาซานญ่ากระทะ!

หากคุณยังไม่ได้ลอง สูตรลาซานญ่ากระทะ จาก ใช้จ่ายอย่างชาญฉลาด เว็บไซต์ Eat Smartฉันขอแนะนําอย่างยิ่ง นี่คือเหตุผลที่ฉันชอบ:

Spend Smart. Eat Smart.

โซลูชั่นอาหารกลางวัน

คุณแพ็คอาหารกลางวันเป็นประจําหรือไม่? ช่วยประหยัดเงิน แต่จนกว่าคุณจะทําให้มันเป็นส่วนหนึ่งของกิจวัตรประจําวันของคุณ อาจเป็นเรื่องยุ่งยาก สามีของฉันและฉันต้องการผลประโยชน์ด้านสุขภาพและการประหยัดเงินจากการรับประทานอาหารกลางวันจากที่บ้าน แต่มักจะไม่เป็นระเบียบขี้เกียจไม่มีเวลาหรืออะไรก็ตามที่จะได้อะไรร่วมกันอย่างสม่ําเสมอทั้งในคืนก่อนหรือตอนเช้า นี่คือสิ่งที่เราทํา:

Spend Smart. Eat Smart.

ช้อปปิ้งกับเด็ก

เราทุกคนทราบดีว่าการซื้อสินค้าโดยไม่มีเด็กไปด้วยนั้นง่ายกว่ามาก แต่บางครั้งก็ไม่สามารถหลีกเลี่ยงได้

Spend Smart. Eat Smart.

Gourmet Salsa เป็นที่นิยม!

ทั้งครอบครัวของฉันชอบทานทาโก้ทอดกรอบและซัลซ่าเป็นของว่างง่ายๆ ปกติเราแค่กินซัลซ่ามะเขือเทศที่ซื้อจากร้านจนกว่ามะเขือเทศที่ปลูกในบ้านจะพร้อมจากสวน ฉันลองเพิ่มโยเกิร์ตธรรมดาลงไปพร้อมกับครีมเปรี้ยวที่ปราศจากไขมัน มันเป็นที่นิยมอย่างมากกับลูกชายและสามีของฉัน – โยเกิร์ตนั้นเจ๋ง แต่ก็ยังมีความเผ็ดของซัลซ่าเพื่อการผสมผสานรสชาติที่ยอดเยี่ยม มันไม่ง่ายเลยที่จะทํา – ซัลซ่าส่วนเท่า ๆ กันครีมเปรี้ยวปราศจากไขมันและโยเกิร์ตธรรมดาที่ไม่มีไขมัน การให้บริการเพียง 2 ช้อนโต๊ะให้แคลเซียม 2% ของมูลค่ารายวันและมีค่าใช้จ่ายเพียง $ .15 ต่อหนึ่งหน่วยบริโภค ฉันชอบความจริงที่ว่ามันมีรสชาติที่ดีกับผัก มีเครื่องเทศเพียงพอที่จะทําให้คุณกินต่อไปและนั่นคือสิ่งที่ฉันต้องการ – ความคิดที่จะทําให้ฉันกินผักที่อุดมด้วยสารอาหารมากขึ้น ด้วยแคลอรี่เพียง 25 แคลอรี่สําหรับการเสิร์ฟ 2 ช้อนโต๊ะของ South of the Border Dip คุณสามารถเพลิดเพลินกับของว่างราคาไม่แพงและปราศจากความรู้สึกผิดนี้

Spend Smart. Eat Smart.

ร้อนขึ้น… บาร์บีคิวฤดูร้อน

เมื่อทําบาร์บีคิวคุณต้องปฏิบัติตามกฎความปลอดภัยของอาหารและปรุงเนื้อสัตว์ให้มีอุณหภูมิที่จะฆ่าเชื้อแบคทีเรียหากคุณต้องการหลีกเลี่ยงการป่วย นี่คือกฎบางอย่างที่ฉันจําไว้:

Spend Smart. Eat Smart.

Fred’s Community Sandwich ประหยัดเงินสําหรับทั้งแก๊ง

สามีของฉันเริ่มตัวเลือก ‘แซนวิชชุมชน’ ที่ไซต์งานของเขา เขาใช้ส่วนผสมหนึ่งสัปดาห์สําหรับแซนวิช (เนื้อเดลี่ บางครั้งชีส) ในวันจันทร์ มันถูกเก็บไว้ในตู้เย็นในห้องพักผ่อนและทุกคนสามารถใช้ส่วนผสมเพื่อทําแซนวิชได้ พวกเขาจ่าย $1.00 ต่อแซนวิช ทุกสัปดาห์เขาซื้อเนื้อเดลี่ที่แตกต่างกันสองสามอย่าง (ไก่งวงพริกไทยเป็นที่นิยมมากที่สุด) คนอื่นนําขนมปังและอุปกรณ์อื่น ๆ มาให้ พวกเขานําเงินออกจากแซนวิช ‘คิตตี้’ เพื่อเป็นทุนสําหรับส่วนผสมในแต่ละสัปดาห์ สิ่งนี้เริ่มต้นจากการ ‘ทดลอง’ ที่ช่วยให้สามีของฉันประหยัดเงินและง่ายขึ้นมากจากนั้นบรรจุอาหารกลางวัน เพื่อนร่วมงานของเขาหลายคนชื่นชมการประหยัดต้นทุนและการรับประทานอาหารที่ดีต่อสุขภาพเช่นกัน

Spend Smart. Eat Smart.

ความต้องการกับความต้องการใช้กับอาหาร

เมื่อเร็ว ๆ นี้ฉันได้ทําโปรแกรมการศึกษาเกี่ยวกับ ใช้จ่ายอย่างชาญฉลาด กินอย่างชาญฉลาด สําหรับพนักงานในแผนกสาธารณสุขในพื้นที่ นักกําหนดอาหารในกลุ่มแบ่งปันวิธีที่ครอบครัวของเธอสามารถประหยัดเงินค่านมได้: “ให้ครอบครัวของฉันดื่มน้ํามากขึ้นและไม่ดื่มนมเสมอไป” บางคนในกลุ่มดูแปลกใจที่นักกําหนดอาหารจะให้คําแนะนํานั้น เธอหมายถึงอะไรกันแน่? ประเด็นของเธอคือเธอต้องการให้สมาชิกในครอบครัวดื่มนมในปริมาณที่พวกเขาต้องการอย่างมีคุณค่าทางโภชนาการ แต่ไม่จําเป็นต้องมากกว่านั้น

Spend Smart. Eat Smart.

ตลาดเกษตรกร = ผลิตผลสด

คุณรู้หรือไม่ว่ามีตลาดเกษตรกรมากกว่า 212 แห่งตั้งอยู่ในชุมชนทั่วรัฐที่สามารถเข้าถึงผลิตภัณฑ์ที่มีคุณค่าทางโภชนาการราคาไม่แพงและอร่อยของไอโอวาได้โดยตรง

Spend Smart. Eat Smart.

บลูเบอร์รี่ – ฉันรัก ’em!

ต้นเดือนกรกฎาคมฉันมุ่งหน้าไปที่ฟาร์มบลูเบอร์รี่ ‘คุณเลือก’ ที่ฉันโปรดปรานและเพลิดเพลินกับผลเบอร์รี่สดแสนอร่อยเหล่านั้น! ฉันไม่มีเวลาหรือพื้นที่ในการปลูกผลเบอร์รี่ของตัวเองดังนั้นฉันจึงมีความสุขที่คนอื่นปลูกมันให้เราเลือก ร้านขายของชํากําลังลดราคาพิเศษต่ํากว่า 2.00 ดอลลาร์ต่อไพน์ แต่ในการดําเนินการเลือกของคุณเองใน SE Iowa พวกเขาอยู่ที่ $ 2 ต่อควอร์ตหากคุณเลือกหรือ $ 4 ต่อควอร์ตหากคุณซื้อในกล่อง ฉันได้รับความพึงพอใจจากการเลือกมันด้วยตัวเอง และการรู้ว่าพวกเขาผลิตในท้องถิ่นนั้นคุ้มค่ากับราคาที่ฉันจ่ายไป