
สัปดาห์ที่แล้วฉันแบ่งปันค่าใช้จ่ายและโภชนาการของ แพ็คโปรตีนสามยี่ห้อที่แตกต่างกัน อย่างไรก็ตามเมื่อเปรียบเทียบราคาของแต่ละแพ็คกับการสร้างของตัวเองที่บ้านผลลัพธ์ไม่สามารถเอาชนะได้ ฉันประหยัดเงินใช้ภาชนะที่ใช้ซ้ําได้เพื่อหลีกเลี่ยงของเสียและได้รับโปรตีนมากกว่าที่ฉันจะมีกับแพ็คขนมที่ซื้อจากร้าน
ต่อไปนี้เป็นแนวคิดบางประการในการสร้างแพ็คขนมขบเคี้ยวโปรตีนของคุณเอง อย่างที่คุณเห็นสินค้าส่วนใหญ่มีราคาถูกกว่าการซื้อตัวเลือกที่บรรจุไว้ล่วงหน้า! แพ็คขนมขบเคี้ยวทั้งหมดนี้มีโปรตีน 10 กรัมขึ้นไปต่อหนึ่งหน่วยบริโภคและแคลอรี่ที่แตกต่างกันตามความต้องการของคุณ
สร้างของคุณเอง:
ร้านขายของชํา ต้นทุนรวมต่อหนึ่งหน่วยบริโภค | ซูเปอร์มาร์เก็ตต้นทุนรวมต่อหนึ่งหน่วยบริโภค | แคลอรี่ (กิโลแคลอรี) | โปรตีน (กรัม) | |
แฮม 1 ออนซ์ + เชดดาร์ชีส 1 ออนซ์ + อัลมอนด์ 2 ช้อนโต๊ะ | 50.00 บาท | 29.00 บาท | 220 | 20 |
เชดดาร์ชีส 1 ออนซ์ + อัลมอนด์ 2 ช้อนโต๊ะ + แครนเบอร์รี่แห้ง 2 ช้อนโต๊ะ | 39.00 บาท | $0.90 | 250 | 10 |
ไข่ต้ม 1 ฟอง + แฮม 1 ออนซ์ + แครอท 1/2 ถ้วย | 39.00 บาท | 0.60 บาท | 165 | 17 |
ครีม 2 ช้อนโต๊ะ + แครอท 1/2 ถ้วย + ชีส 1 เส้น | 0.97 บาท | 20.00 บาท | 175 | 10 |
ไก่งวงกระตุก 1 ออนซ์ + ชีส 1 สาย | 79.00 บาท | 39.00 บาท | 150 | 20 |
แอปเปิ้ล 1/2 ลูก + เนยถั่ว 2 ช้อนโต๊ะ + ชีส 1 เส้น | 25.00 บาท | 0.70 บาท | 300 | 14 |
เพื่อให้ได้ประโยชน์สูงสุดจากโปรตีนที่คุณบริโภค ให้ลองกระจายโปรตีนตลอดทั้งวัน ผู้ใหญ่ที่มีสุขภาพแข็งแรงต้องการโปรตีน 0.8 กรัมต่อกิโลกรัมของน้ําหนักตัวต่อวันตามค่าเผื่อรายวันที่แนะนํา ผู้หญิงโดยเฉลี่ยต้องการประมาณ 46 กรัม และผู้ชายโดยเฉลี่ยต้องการโปรตีนประมาณ 56 กรัมในแต่ละวัน
บล็อกนี้เขียนโดย Iowa State University Dietetic Intern Laurynn Verry